Wace hanya ce mafi kyau don aika kuɗi a duniya?

Bankunan ƙasa da ƙasa galibi sune hanya mafi kyau don canja wurin kuɗi. Wannan hanyar ita ce mafi aminci, sauri, kuma mai rahusa fiye da tsabar kuɗi, odar kuɗi, ko katunan kuɗi. Ba bankuna kawai ba, har ma kamfanonin musayar kuɗi suna taimakawa tare da musayar banki na duniya. Don haka muna buƙatar fahimtar menene hanya mafi kyau don aika kuɗi a duniya. Canja wurin banki na kasa da kasa yawanci yana ɗaukar kwanaki 1-4 na aiki dangane da wurin da aka nufa.

Wace hanya ce mafi kyau don aika kuɗi a duniya?

Canja wurin banki ya dace amma yawanci hanya ce mafi tsada don canja wurin kuɗi. Canja wurin banki hanya ce mai dacewa amma yawanci mafi tsada don canja wurin kuɗi. Idan aka kwatanta da bankuna, kamfanonin musayar kuɗi na iya adana kusan kashi 3-4% na kuɗin da kuke shirin aikawa zuwa ƙasashen waje. Kamfanonin musayar kuɗi na iya zama mai rahusa don canja wurin banki na duniya.

hikima

Tun da farko da aka sani da TransferWise yana ɗaya daga cikin mafi arha kuma yana ba da mafi kyawun farashin musaya. Kudaden gaba sune mafi ƙanƙanta idan kuna amfani da asusun banki, ƙasa da 1% na adadin canja wuri. Canja wurin banki na iya ɗaukar kwanaki amma tare da hikimar isar da rana ɗaya yana yiwuwa. Canja wurin tare da zare kudi ko katin kiredit isa a cikin minti. Lokacin amfani da asusun banki yana ɗaukar matsakaicin kwanaki 1 zuwa 3 na kasuwanci dangane da wurin da aka nufa.
Iyakar aika shine har zuwa $ 1million kowane canja wuri idan kuna amfani da hanyar canja wurin waya don biyan Wise. Hakanan zaka iya biya tare da zare kudi, katin kiredit, Apple Pay, ko zare kudi kai tsaye daga asusun banki. Mai karɓa yana buƙatar samun asusun banki.

OFX

OFX shine matsakaicin matsakaici wanda baya cajin kuɗin canja wuri ko da kuwa adadin kuɗin da aka aiko. Matsakaicin farashin musaya bai kai kashi 1% ba kuma har ma kuna samun fa'ida. Tare da OFX babu zaɓin isar da rana ɗaya. OFX yana karɓar canja wurin banki a cikin kwanakin kasuwanci 1 ko 2 kuma yana bayarwa a cikin wasu kwanakin kasuwanci 1 ko 2. Mafi ƙanƙanta kowane canja wuri shine $ 500 kuma babu ƙayyadaddun iyaka don canja wurin tsakanin asusun banki.

Xoom

An fi sanin Xoom don saurin isar da saƙo da ƙwarewar yanar gizo. Yana da tsada ga mai bada kan layi. Xoom yana da ƙananan kuɗaɗen gaba na ƙasa da $5 tare da asusun banki maimakon cire kuɗi ko katin kiredit. Matsakaicin alamar musayar zai iya zama sama da 3% kuma wasu masu samarwa suna yin alamar ƙimar ƙasa da 1%.
Canja wurin yana zuwa cikin mintuna ba tare da la'akari da hanyoyin biyan kuɗi ba. Yana iya ɗaukar har zuwa ƴan kwanaki dangane da sa'o'in banki ko yankunan lokaci. Ana samun karɓar kuɗi a manyan kantuna ko isar da wuri daban-daban a wasu ƙasashe. Iyakoki na aikawa sun bambanta amma iyakoki na canja wuri ɗaya yana kan $50,000. Canja wurin tare da asusun banki, zare kudi, ko katin kiredit, kuma akwai asusun PayPal.

MoneyGram

MoneyGram ya shahara don isar da sauri da kuma canja wurin mutum-mutumi. Kudaden da ake gaba-gaba don canja wuri ta asusun banki ne. Yana da ƙaranci amma kudade don wasu biyan kuɗi, da kuma ƙimar kuɗin MoneyGram, na iya wuce sama da 3%. Bayarwa yana yiwuwa a rana ɗaya ba tare da la'akari da zaɓin biyan kuɗi ba. Zai iya zama tsayi idan akwai lokutan banki da sauran dalilai. Ana iya yin musayar mafi girma akan layi kowane wata akan $10,000. Akwai fa'ida ga wurare na zahiri. Mutanen da ba su da asusun banki na iya biyan kuɗi da tsabar kuɗi kuma a karɓi kuɗi.

Western Union

Canja wurin mutum-mutum & ƙasashen da wasu masu samarwa ba su bayar da su ba su ne ƙwarewa. Kudade don canja wuri har zuwa $1,000 suna ƙarƙashin $5 amma alamomin suna kewayo daga ƙasa da 1% zuwa 6% ya danganta da wurin da aka nufa. Isar da rana ɗaya zai yiwu lokacin da aka aika canja wuri zuwa wuraren karbar kuɗi. Kuna iya amfani da zare kudi ko katin kiredit ko da yake kuna iya biyan ƙarin don ayyuka masu sauri. Canja wuri mafi arha shine ta hanyar asusun banki kuma yana iya ɗaukar sama da mako guda don bayarwa. Western Union ita ce babbar mai samar da canja wuri a duniya.

Menene hanya mafi sauƙi kuma mafi arha don canja wurin kuɗi a duniya?

Amfani da asusun banki ya dace amma ya fi tsada. Kamfanonin musayar kuɗi sune hanya mafi arha don yin musayar banki ta duniya. Farashin musaya ya fi kyau kuma kudade sun yi ƙasa da banki.

Shin PayPal ita ce kawai hanyar aika kuɗi a duniya?

A'a, PayPal ba shine kawai zaɓi don aika kuɗi zuwa ƙasashen waje ba. Lallai akwai zaɓuɓɓuka da yawa don aika kuɗi. Western Union, MoneyGram, OFX, Wise, da ƙari masu yawa misalai ne.

Wane bayani kuke buƙata don canja wurin kuɗi?

Kuna iya buƙatar samar da wasu bayanai masu zuwa don musayar kuɗi:

  • Cikakken suna da kuma wani lokacin adireshin mutumin da ke karɓar kuɗin.
  • Bankin da zai karbi kudin.
  • SWIFT code (BIC) na banki.
  • Lambar asusun mai karɓa ko IBAN.

Da fatan za a tuna da waɗannan abubuwan:

  • Cikakken suna akan canja wurin kuɗi yakamata ya dace da cikakken suna akan ID na mai karɓar. Don haka ka tambayi mai karɓa ya ba ka cikakken sunansu kamar yadda ya nuna a takardar shaidarsu.
  • Mutumin da ya karɓi kuɗin zai iya zama mutumin da ya aiko da kuɗin.
  • Kuna iya samun bayanan banki ko dai akan layi ko tare da taimakon bayanin banki.
  • Lambar SWIFT tana gano banki ba bayanan sirri ba.
  • IBAN (International Bank Account Number) ita ce bangaren da ake yawan samun kurakurai.

Dalilin shine dogayen layin haruffa & lambobi don haka a kula yayin cike cikakkun bayanai.
Canja wurin banki na kasa da kasa daidai yake da waya, telegraphic, da kuma musayar kuɗi na duniya. Kamar yadda ake aika kudi tsakanin bankuna a kasashe daban-daban. Zaɓi matsakaicin matsakaici tare da ƙimar kuɗi mai kyau da sauƙin canja wurin kuɗi.


Hoton murfin yana wani wuri a lardin Isfahan, Abyaneh, محدوده پارکینگی ورودی ابیانه, Iran. Hoto ta Steven Su on Unsplash