Yadda ake samun visa zuwa Spain daga Amurka?

Balaguron kyauta zuwa Spain da Andorra yana samuwa ga citizensan ƙasar Amurka har zuwa watanni uku. Dokokin gwamnati a Spain na iya buƙatar dawowa ko tikitin tafiya ko tabbacin kuɗi, gwargwadon yanayin lokacin. Baƙin Amurkawa waɗanda ke son zama a Spain sama da kwanaki 90 dole ne su nemi ƙarin izinin biza daga hukumar shige da fice ta Spain don yin hakan Aƙalla makonni uku kafin farkon lokacin ƙofar ya ƙare, dole ne ofishin 'yan sanda ya karɓi buƙatun don ƙara fiye da kwanaki casa'in. Lokacin da yake samuwa, yana cikin matsanancin yanayi ne kawai.

Mazauna da ma'aikata daga Amurka dole ne su sami biza daga Ofishin Jakadancin Spain ko Ofishin Jakadancin da ke cikin jiharsu ko ƙasarsu ta zama ta ƙarshe kafin tafiya zuwa Spain. Yana ɗaukar watanni uku bayan an amince da biza ga baƙi a Spain don neman izini. Domin samun wurin zama ko bizar aiki, ya kamata ku tuntubi gidan yanar gizon Ma'aikatar Cikin Gida ko ku kira Ma'aikatar Cikin Gida kyauta a Spain a 060.

Nau'in visa daban -daban don Spain:

Buƙatar Visa ta Gajewa:

Citizensan ƙasar Amurka za su iya shiga Spain ba tare da biza ba na tsawon kwanaki 90 saboda Spain memba ce ta Schengen (don dalilai na yawon shakatawa ko na kasuwanci). Kodayake kuna buƙatar la'akari da waɗannan abubuwan da ke ƙasa yayin tafiya don ɗan gajeren zama a Spain:

  • Ana buƙatar cewa kuna da fasfot mai inganci na tsawon watanni shida bayan zaman ku a Spain, shafuka fasfo guda biyu don shiga da tambarin fita.
  • An tabbatar da zagaye-tafiye ko tikiti na gaba
  • Ingantaccen inshorar lafiya/haɗari/maidowa tare da cikakken ɗaukar hoto na duniya, musamman ambaton murfin a Yankin Schengen
  • Tabbatar da isasshen kuɗi don rufe tsawon zaman ku a Spain.

Buƙatar Visa ta Tsawon Lokaci:

Don ci gaba da zama a Spain sama da watanni uku, dole ne ku nemi takardar izinin zama a ofishin jakadancin Spain ko ofishin jakadancin da ke kusa da gidan ku na baya (ziyarci gidan yanar gizon Ma'aikatar Harkokin Waje da Haɗin Gwiwa ta Spain don nemo ofishin jakadancin ko ofishin jakadancin mafi kusa).

Buƙatun visa na Mutanen Espanya sun bambanta dangane da nau'in takardar visa da aka nema: takardar izinin ɗalibi, takardar izinin zama mara riba, ko takardar aiki (don yin karatu, zama, ko zama da aiki, bi da bi). Koyaya, dole ne ku nemi alƙawari a ofishin jakadancin ko ofishin jakadancin, gabatar da takaddun da ake buƙata a cikin asali da kwafin fom, gami da biyan kuɗi (galibi € 60, amma manyan kudade sun shafi 'yan Amurka), wanda ba a iya dawo da shi a cikin taron cewa an ƙi aikace -aikacen ku. Kuna iya bincika wannan labarin don neman takardar visa na dogon lokaci zuwa Spain.

24 Views